Pembe za ndovu zakamatwa bandarini

Baadhi ya pembe za ndovu zilizokamatwa bandarini Zanzibar

VIKOSI vya ulinzi katika bandari ya Zanzibar vimefanikiwa kukamata shehena ya pembe za ndovu zenye uzito ambao hadi sasa haujajulikana tayari zikisafirishwa kuelekea Malaysia.Vipande vya pembe 1041 viligundulika vikiwa katikati ya magunia yaliofungwa vizuri na kushindiliwa dagaa kavu kutoka mkoani Mwanza Tanzania bara, tayari likisafirishwa kuelekea Malaysia.

Kaimu kamanda wa Polisi Mkoa wa Mjini Magharibi, Ahmada Abdulla Khamis alisema vipande hivyo havijapimwa kujulikana uzito wake ambapo utaratibu unaandaliwa kuwapa wataalamu kufanyakazi hiyo.

Alisema upimaji unahitaji gharama wa kuzisafirisha kwenda Dar es Salaam, huku pia kukiwa na kizuizi cha upelelezi unaoendelea juu kadhia nzima ya utoroshwaji wa nyara hizo.

Kwa upende wake Mkuu wa Polisi katika bandari ya Zanzibar, Mrakibu wa Polisi Martin Lissu, alisema magunia ya dagaa hilo lilokuwa katika makontena mawili walilitilia mashaka na wakati wa ukaguzi wakilibaini ndani ya magunia hayo kuwemo vitu visivyo vya kawaida.

Alisema taarifa zilizopo ni kwamba magunia hayo yaliokuwa na pembe za ndovu yaliingia Zanzibar wiki mbili zilizopita yakitokea Dar es Salaam kwa meli ya MV Burak.

Mrakibu Lissu alisema baada ya kuingia Zanzibar mzigo huo moja kwa moja ulipelekwa katika makaazi ya wakala Ramadhan Makame huko Mwanakwerekwe mjini hapa.

“Tumefanya mahojiano ya awali na wakala wa mzigo huu bwana Makame ametueleza yeye ni wakala tu wa mizigo na alijua ndani ya magunia hayo kuna dagaa tu na si vipande vya pembe za ndovu”,alisema.

Alisema juzi ilikuwa ndiyo siku ya kusafirishwa ambapo kabla ya kuingizwa katika meli kwa safari ya Malysia waliyafanyia upekuzi makontena hayo baada ya kuyatilia mashaka, ambapo ndani yake katika baadhi ya makontena walikuta vipande vya pembe za ndovu zikiwa zimefungwa vizuri.

“Ni vugumu kukuelezeni wapi tumepata habari na kugundua kuwepo kwa pembe hizi, ila kwa ufupi ni suala la kiitelijensia la jeshi letu”,alisema Mrakibu huyo.

Alisema mbali ya kumshikilia wakala Ramadhan Makame, pia inamshikilia mkaazi wa Dar es Salaam, Ruben Msigano ambaye aliletwa Zanzibar kuja kusimamia na kuhakikisha kuwa mzigo huo unasafirishwa kuelekea nchini Malyasia.

Lissu alisema walipofanya mahojiano na Ruben alisema kilichomtela kuja kusimamia mzigo unasafrishwa na kazi hiyo alipewa na mkaazi mmoja wa Kariakoo jijini Dar es Salaam mwenye asili ya Mashariki ya mbali aitwae Mr. Lee.

“Mimi nimekuja kusimamia sikujua kama kuna pembe za ndovu, nimetumwa na Mr. Lee kuusafirisha”,alisema Ruben ambaye kwa sasa anashikiliwa jeshi la Polisi na wakala wa mzigo huo Ramadhna Makame.

Zanzibar Leo ambayo ilikuwepo kwenye zoezi hilo la kupekuliwa dagaa hilo ambapo ambapo 135 yaligunduliwa kuwa na vipande kati ya vinane hadi 11 vilivyofungwa vizuri na kuchomekwa katikati ya magunia hayo.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s